ต้องการลูกคืนต้องทำไงคะ

กระทู้คำถาม
พอดีดิฉันได้เลิกลากับพ่อของลูกมาเกือบ4ปีแล้วเลิกลากันเพราะถูกทุบตีมาตลอดเป็นเวลา13ปีที่อยู่ด้วยกันจนดิฉันทนไม่ไหวจึงได้หนีออกมาจากพ่อของลูก แล้วดิฉันไม่ได้เอาลูกมาด้วยตอนนี้ลูกอยู่กับปู่และย่าเลี้ยง ส่วนพ่อของลูกได้มีครอบครัวใหม่ ดิฉันต้องการลูกคืนเพราะลูกของดิฉันอยู่ที่นั้นไม่มีความสุข โดนบังคับทุกอย่างจึงทำให้เด็กเป็นทุขและทรมารจิตใจมากคะ แต่เขาไม่ยอมให้ลูกมาอยู่กับดิฉันคะ ถึงดิฉันไปรับเขาก้ไม่ให้เขาบอกเพียงแต่ว่าถ้าอยากได้ให้ไปฟ้องเอา ดิฉันทรมารใจมากไม่รู้จะทำยังไงดีคะ สงสารลูกมากโทรมาร้องไห้ให้ๆปรับตลอด ดิฉันต้องการความช่วยเหลือจากผู้รู้คะ เพราะทางนั้นยังไงก้ไม่ยอมแน่นอน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่