ขอคำเเนะนำค่ะ App ที่ไว้ใช้กับคนจีน หรือAppที่ใช้ติดต่อสื่อสาร

พอดีเราอยากไปเที่ยวจีน เเละคิดว่าจะเก็บเงินไปตั้งหลักชีวิตที่ประเทษจีนค่ะ กำลังอยากฝึกภาษาจีน
กำลังเริ่มเรียนรู้เกี่ยวกับภาษา วัฒนธรรมจีนเลยอยากสอบถามขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ว่าเราจะเริ่มฝึกภาษา ยังไง ไปยังไง ต้องวางแผนอะไรบ้าง  หรือมีเกร็ดความรู้เเนะนำการใช้ชีวิตในจีนต้องปรับตัวยังไง บ้างค่ะ 
เคยมีเพื่อนบอกมาว่า ให้ใช้แอพที่คนประเทศนั้นๆใช้ เผื่อคุยฝึกภาษาดู ประเทษจีนแอพที่ใช้คุยหรือสามารถนำมาฝึกภาษาได้ เพื่อนๆพอมีApp อะไร แนะนำบ้างคะ 
เพี้ยนปักหมุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่