อยากย้ายไปโรงเรียนสมเด็จพระปิยะ จ.กาญจนบุรี

เราอยากจะถามทุกคนว่าโรงเรียนนี้ดีไหมมีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง
ค่าเทอมเท่าไหร่
ค่าหอเท่าไหร่
ต้องสอบไหม
เกรดเท่าไหร่ถึงจะเข้าได้

พอดีเเม่เราอยากให้เราไปต่อม.4ที่นั้นเเต่เรากลัวให้ความรู้สึกเเบบว่ากลัวการอยู่หอถ้าเราเรียนไม่เก่งล่ะจะทำไงครูจะดูถูกนักเรียนไหมถ้าเกรดไม่ดีครูจะให้เข้าไหมการบ้านไม่เสร็จล่ะทำไงถ้าเข้ากับเพื่อนไม่ได้ล่ะทำไงอยากเข้าห้องน้ำตอนกลางคืนได้ไหมถ้าเรารบกวนคนอื่นล่ะ
ซึ่งร.ร นั้นเขาเน้นสายวิย์-คณิตด้วย เรากลัวว่าจะทำไม่ได้เพราะอยู่ร.รเก่าเอาเเต่ลอกเพื่อนหรือจะไม่ย้ายดีเเต่เพื่ออนาคตของเราเเละเเม่เราอยากให้เราไปควรไปดีไหม?
ใจจริงอยากไปเเต่รู้สึกกลัว
ขอโทษที่พิมพ์เยอะ555    ก็นั้นเเหละเราอยากจะถามความคิดของทุกคนหน่อยถ้าใครเคยไปเรียนก็เเชร์ประสบการณ์ให้เราด้วยน่ะ
ขอบคุณค่ะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่