มีตุ่มกับผื่นบวมๆแดงๆบริเวณผนังลำคอค่ะ

เกิดจากอะไรใครเคยเป็นบ้างคะ มีทั้งตุ่ม และเป็นผื่นแดงๆบวมๆที่ผนังคอ 
อาการเริ่มเราคือ ต่อมทอนซิลอักเสบ เจ็บคอมากๆ เลยกินน้ำอุ่น ไม่ไปหาหมอ และกินยาลดไข้ ทีนี้ เราลองส่องกระจก ดู เจออันนี้เลยไปหาหมอ หมอก็ไม่ได้ทักอะไรนะคะ ไม่ได้พูดว่าผิดปกติ ทีนี้เราก็กินยา3มื้อแล้ว ดูแล้วก็ยังอยู่เหมือนเดิม ไม่ได้ยุบลง
   เราเป็นภูมิแพ้เรื้อรัง และ เป็นไซนัสมา2ครั้งแล้วค่ะ แต่ไม่เคยจะไปส่องหรือสนใจอะไรในลำคอนะคะ
   แล้วก่อนที่เราจะเจอผื่นกับตุ่มนี้ นี้เรามีอาการเจ็บคอมาก่อนแล้วนะคะ 
    และเราได้ฉีดยาฆ่าแมลง แล้วเราก็เริ่มระคายคอมาเรื่อยๆมีเสมหะ แสบในลำคอ 
   มันคือเยื่อบุอักเสบ เพราะสารเคมี หรือ ต่อมน้ำเหลืองอักเสบ รึเปล่าคะ พรุ่งนี้ หมอก็ปิด
  จะไปคลินิกหูคอจมูกวันจันทร์ค่ะ จะได้กินยาด้วยเรื่อยๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่