รายได้เสริม.....

สวัสดีค่ะ  หนูเป็นเด็ก อายุ 17 นะคะ ครอบครัวของหนูเป็นครอบครัวที่ค่อนข้างลำบาก หนูมักจะได้ยินพ่อกับแม่ทะเลาะกันเรื่องเงิน  ทำงานได้เงินมาไม่ค่อยพอใช้  และอีกอย่างบ้านหนูไม่มีรถกระบะหรือรถเก๋ง หนูรู้สึกว่าการไปไหนมาไหนมันลำบาก จะไปโรงเรียนในวันที่ฝนตกก็ลำบาก  "หนูเลยอยากจะถามว่ามี งานที่ทำเป็นรายได้เสริมเพื่อช่วยแบ่งเบาภาระพ่อแม่บ้างมั้ยคะ และถ้ามันได้รายได้ดีพอที่สามรถเก็บเงินไว้ซื้อรถกระบะหรือรถเก๋งได้ด้วยก็ดีค่ะ"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่