ปลาทองมีอาการแบบนี้คืออะไร?

ตามที่กระทู้เลยค่ะคือเราเป็นคนเลี้ยงปลาทองมือใหม่แล้วเราอยากจะรู้ว่าอาการที่ปลาทองของเราเป็นอยู่ตอนนี้มันคืออะไร 
คือปลาทองของเรามีอาการแบบปล่อยเมือกสีขาวคล้ายๆกับไข่ขาวออกจากตัว แล้วหลุดลงบนพื้นของตู้ปลา ลักษณะเหมือนการวางไข่ เราเลยไม่แน่ใจว่า ปลาทองที่มีอาการปล่อยเมือกสีขาวเป็นตัวเมีย เลยไม่แน่ใจว่าจะเป็นอาการของการวางไข่หรือเป็นอาการป่วยของน้องปลาทองกันแน่ ใครที่มีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำและชี้แนะด้วยนะคะขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่