เงินคืนค่าเทอม50% ? เมื่อไหร่จะได้คะ ?

กระทู้คำถาม
ข่าวมานานตั้งแต่เดือนสิงหาคม จนตอนนี้เดือนตุลาคมว่า 'ลดค่าเทอม' ตามนโยบายรัฐบาล ส่วนที่ 1 30% เป็นเงินสนับสนุนจากรัฐ ส่วนที่ 2 20% เป็นเงินจากมหาวิทยาลัย 
คือทางมหาวิทยาลัยที่เราอยู่จนตอนนี้ก็ยังไม่คืนค่าเทอมในส่วนนั้นมาเลยค่ะ อยากทราบว่ามหาลัยอื่นๆคืนบ้างรึยังคะ ล่าสุดมหาลัยปิดช่องให้คอมเม้นแล้วค่ะเพราะมีนักศึกษาหลายคนถามถึงเงินคืนค่าเทอม ตัวนักศึกษาอย่างเราก็ร้อนเงินค่ะยุคแบบนี้เศรษฐกิจแบบนี้ด้วย ระยะเวลาตั้งแต่เดือนสิงหาจนตอนนี้ตุลามันนานมากเลยนะคะ

ไม่รู้ว่าต้องแท็กอะไรบ้างถ้าแท็กผิดขอโทษด้วยนะคะ

ใช้สีประจำมหาลัยสีเขียว ต้นไม้ประจำมหาลัยต้นราชพฤกษ์ 
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่