ไม่ใช่หัวกะทิมีสิทธิ์ติดทันตะไหม?

สวัสดีค่ะ หนูอยู่ม.5 มีความฝันที่ชัดเจนมากว่าอยากสอบติดคณะทันตแพทย์ แต่พื้นฐานเป็นคนหัวปานกลาง ไม่ใช่ตัวท็อปของห้อง ไม่ได้เก่งคณิตแต่พอถูไถไปได้ อยากทราบว่ามีสิทธิ์ที่จะสอบติดมั้ยคะ จากที่ฟังมาคณะพวกนี้มีแต่คนเก่งระดับเทพ ตัวท็อปทั้งนั้นเลย 😭 ต้องบอกก่อนว่าหนูรู้อยู่แล้วว่าถึงจะไม่เก่งแต่ถ้าตั้งใจอ่าน ตั้งใจเรียนก็จะสอบได้ แต่ที่หนูอยากรู้คือมันจะมีสิทธิ์ติดมั้ยคะพวกหัวปานกลางแบบเราเนี่ยะ กลัวว่าอ่านเยอะแค่ไหน พยายามแค่ไหนแต่หัวไปไม่ถึงมันก็ไม่ติดอยู่ดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่