มีลูกด้วยกันไม่ได้จดทะเบียนกันอยู่บ้านเดียวกันแต่บอกโสดและเลิกกันแล้ว?

สวัสดีค่ะ อยากจะมาถามว่ามีด้วยหรอที่ คนเรามีลูกด้วยกันด้วยความ(ป้องกัน)ผิดพลาดตอนเด็ก ไม่ได้จดทะเบียนกัน แต่อยู่บ้านด้วยกันบอกคนอื่นๆว่าเลิกกันแล้วและโสด แต่เมียไม่รับรู้เหมือนผู้ชายโสดแค่ฝ่ายเดียว  อยากถามว่า ความสัมพันธ์แบบนี้มีอยู่จริงหรอคะ หรือฝ่ายชายแค่หลอกล่อคนใหม่เพื่อหาความสุขนอกบ้านเฉยๆ 

จขกท : เข้าใจว่าการเป็นพ่อเป็นแม่คนไม่สามารถเลิกเป็นได้ แต่ความสัมพันธ์ที่เป็นแบบนี้มันควรจะชัดเจนทั้งสองฝ่าย เผื่อคนใหม่เข้ามาเขาจะได้ไม่สับสนไม่ตั้งคำถามกับเรื่องแบบนี้ 

ขอบคุณค่ะ

ปล.แก้ไขข้อมูลไปบางส่วนไปนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่