ใช้ AIS แต่มีปัญหาพื้นที่บ้านที่ตจว.ทั้งสัญญาณ​มือถือ ทั้งสัญญาณ​internet แย่ลงจากแต่ก่อนมากทำยังไงดีคะ

ขอเล่าความเป็นมา​ก่อนนะคะ
คือแต่ก่อนเมื่อ14-15ปีที่แล้ว ตอนนั้นยังไม่มี internet ตอนนั้นภายในบ้านยังมี​สัญญา​ณมือถือค่ะ เวลาพ่อแม่โทรมาหาก็ยังคุยในบ้านได้สบายค่ะ

แต่ช่วงเวลาจนถึงปัจจุบัน​คือสัญ​ญาณ​มือถือและinternet ก็แย่ลงๆทุกครั้งที่กลับไปใช้ที่ตจวค่ะ จากแต่ก่อนที่คิดว่าแย่แล้วตอนนี้แย่กว่าเดิมอีก

ตอนเมื่อ7ปีที่แล้วเราสามารถเล่น internet ได้บ้างไม่ได้บ้างในบ้าน แต่สัญญาณ​มือถือได้ปกติ

ตอนเมื่อ5ปีที่แล้วไม่สามารถเล่น internet​ ในบ้านได้ ต้องออกมาเล่นชานบ้าน สัญญาณ​มือถือในบ้านมี1ขีด2ขีด

ตอนเมื่อ2ปีที่แล้ว ที่ชานบ้านเล่น internet ได้บ้างไม่ได้บ้าง ได้แค่3GจนถึงE สัญญาณ​มือถือในบ้านนี่ไม่ได้เลย มันถึงขึ้นไม่มีบริการเลย

ล่าสุดคือตอนนี้ชานบ้านเล่น internet ไม่ได้แล้ว ต้องออกมาจากภายใต้หลังคาบ้าน 10 เมตรได้ มายืนพื้นที่โปร่งก็กว่าจะเจอ internet ยากมากค่ะ

คือติดต่อ AIS ให้ตรวจสอบปัญหา​นี้หลายครั้งแล้วค่ะ มีแต่จะเก็บข้อมูลเป็น data ไม่มีความคืบหน้ากว่านี้เลย มันไม่ได้เกี่ยวกับยี่ห้อมือถือด้วยค่ะ เพราะทุกคนที่มาที่นี้ได้รับปัญหา​นี้หมด เดือดร้อนมากค่ะ ยามฉุกเฉินก็ติดต่ออะไรใครไม่ได้เลย

ทุกคนในครอบครัวใช้ AIS ทุกคนค่ะ จากแต่ก่อนที่มีแค่ตายายอยู่ที่ตจว แต่ปัจจุบัน​พ่อแม่ลุงป้าปู่ย่า กำลังจะย้ายไปอาศัยที่นั่นถาวรค่ะ กำลังจะมีคนเดือดร้อนเพิ่มขึ้นค่ะ รบกวนตรวจสอบให้อีกทีนะคะ  ขอบคุณ​ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่