จากรัชดาเลี้ยวขวาไปทางเกษตรได้กี่เลนกันแน่

ลูกศรบนเส้นถนนเลี้ยวขวาได้แค่ 2 เลน แต่ทุกวันนี้เลี้ยวกัน 4 เลน แล้วก็ไปเบียดกันเข้า

ผมส่งน้องป้ายรถเมล์ เข้าขวาลงอุโมงค์ไม่ทันเลยต้องไปรอไฟแดงตรงไป ผมอยู่เลน 3 จากขวา เส้นถนนให้ตรงได้เท่านั้น พอไฟเขียวรถจากเลน 4 เกือบจะเบียดกะผมเพื่อเลี้ยวขวา

เลยสงสัยปัจจุบันผมต้องยึดตามไหน เส้นบนถนน หรือ ตามน้ำไปกันแน่

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่