ประกันสังคม เงินชดเชยกรณีว่างงาน

กระทู้คำถาม
ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ค่ะ ถ้าภายในปีนี้ เคยลงทะเบียนว่างงานแล้วครั้งนึง ตอนนั้นได้รับเงินว่างงานครบ90วันแล้ว พอลาออกจากงานอีกครั้ง มาลงทะเบียนว่างงานใหม่อีกรอบ จะได้รับเงินชดเชยอีกครั้งมั้ยคะ 
คือหนูเคยลงทะเบียนว่างงานแล้วตอนเดือนพ.ย.63 ได้รับเงินชดเชยแล้ว โดยได้ในเดือน พ.ย.99 บาทและเดือนธ.ค.2,772บาท ในเดือน ม.ค.64 ได้ 2,673บาท เดือนก.พ.ได้ 3,366บาท แล้วในเดือนกรกฎาคม2564 หนูมีเหตุต้องลาออกจากงานอีกครั้ง เลยไปลงทะเบียนว่างานไว้ อยากทราบว่า หนูจะได้รับเงินชดเชยอีกครั้งมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่