หุ้นเดินเรือเกิดอะไรขึ้นครับ ลงเอาๆ ค่าระวางเรือมันขึ้นไม่ไช่เหรอครับ หรือว่ามีข่าวอะไร

เช่น rcl psl tta ลงกันหมด ลงกันเยอะเลย

แล้ว tta เซียนฮงขายออกไปยังครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
หุ้นเรือเทกองไทยแพง เมื่อเปรียบเทียบกับหุ้นเรือเทกองต่างประเทศ

สมัยนี้นักลงทุนไม่ได้ถูกจำกัดแค่ลงทุนในประเทศ แต่สามารถเปิดพอร์ตกับโบรกเกอร์ในประเทศเพื่อเทรดหุ้นกับตลาดหุ้นได้เกือบทั่วโลก ดังนั้นมันจึงมีการเปรียบเทียบหุ้นประเภทเดียวกัน อุตสาหกรรมเดียวกัน ไม่ใช่ดูแค่ค่าระวางเรืออย่างเดียวแบบสมัยก่อน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่