จบป.ตรี มาไม่รู้จะทำงานอะไรดีที่เข้ากับตัวเองแบบไม่กดดัน

จบมาว่างงานเข้าใกล้จะ 1 ปีแล้ว (อีกไม่กี่เดือน) จบ 3.5 ปีค่ะ ในสถานการณ์โควิดแบบนี้ จบจากคณะบริหารธุรกิจ สาชาธุรกิจระหว่างประเทศ(เอกธุรกิจระหว่างประเทศ) ไม่ได้ฝึกงานเลยค่ะ เพราะว่าโควิดเข้ามาก่อนทำให้ทุกอย่างล่ม ไม่รู้ว่าจะทำงานอะไรดีสิ่งที่เรียนมาก็ลืมหมดแล้วบางวิชาลืมบางวิชาไม่ลืม แต่สิ่งที่มีอยู่ คือ ภาษาค่ะ (ช่วงเวลานี้ก็ฝึกอ่านภาษาเพิ่มเติม) ใจจริงก็อยากทำงานต่างประเทศแต่ไม่รู้มีขั้นตอนยังไงจ้า คิดไม่ออกเลยจ้า
Recommend me!!!  อมยิ้ม08
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่