สอบถามเส้นทางครับ จะไปเที่ยว เชียงคาน เริ่มต้นจากอำเภอเมือง จังหวัดลำปาง

วางแผนจะขับรถไปเที่ยวกับภรรยาครับ เวลา 2 วัน 1 คืน หลังจากไม่ได้เที่ยวมาปีกว่า เส้นทาง ลำปาง - ถนนคนเดินเชียงคาน ไหว้พระ แก้บนที่วัดผาซ่อนแก้ว (ภรรยาขอท่านไว้ให้สอบบรรจุข้ารชการติด) บินโดรน ใช้รถ Mazda2เบนซิน  โดยกำหนดเส้นทางคร่าว ๆ ดังนี้ครับ 
วันที่ 1 ออกจากลำปาง - วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว - วัดพระธาตุศรีสองรัก - ถนนคนเดินเชียงคาน พักแถวๆ ซอย 8 ครับ 
วันที่ 2 ที่พัก - ภูป่าเปาะ - ลำปาง 

อยากได้คำแนะนำดังนี้ครับ 
1 ใช้ถนนเส้นไหนดี เส้นทางนี้ผมเคยไปถึงเขาค้อ แล้วต่อ ไปน้ำหนาวเข้าชุมแพ ไม่เคยวกกลับไปด่านซ้าย อยากได้ถนนที่ไม่เปลี่ยวครับ ผิวถนนดี เพราะรถเป็นเก๋งเล็กคงลุยอะไรไม่ได้ ดูคลิปใน youtube แล้ว GPS เชื่อไม่ได้ พาเข้าป่าตลอด โดยเฉพาะ ถนนหมายเลข 2399 ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ ตอนนี้หวั่นๆกับช่วงพระธาตุศรีสองรักถึงถนนคนเดินเชียงคาน
2 จุดที่ต้องแวะ จุดที่ห้ามพลาด ที่ผมไม่ได้แพลนไว้ อาจจะมีจุดชมวิว จุดถ่ายภาพเพิ่มเติม ครับ 

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่