ขอคำปรึกษาเรื่องท้องไม่พร้อมหน่อยค่า

ตอนนี้อายุ22ค่ะ ทำงานแล้วไม่ได้รบกวนพ่อแม่แต่อย่างใด คบกับแฟนมาได้ไม่ถึงปี
แฟนอายุ25 ทำงานกับที่บ้านยังอยู่บ้านคุณพ่อคุณแม่อยู่
เกริ่นก่อนค่ะว่าทานยาคุมมาตลอด6ปีที่ผ่านมา แต่มาเดือนนี้ ประจำเดือนไม่มา เลยเอะใจลองตรวจ
โป๊ะเช๊ะค่ะ 2ขีด หูดับ สมองวิ้งค์ไปเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะยาปฏิชีวนะที่กินตอนรักษาแผลรถล้มรึเปล่า
ก่อนหน้านี้เราเคยคุยกับแฟนว่า ถ้าหากท้องเราจะเอาออกกัน เนื่องจากยังไม่พร้อม แต่พอท้องจริงๆเรากลับไม่กล้าทำ ยิ่งเราปล่อยวันเวลาผ่านเราก็ยิ่งไม่อยากเอาน้องออก แถมเรายังมีค่าเม็ดเลือดแดงต่ำ  แต่แฟนก็ยังไม่พร้อมในเรื่องการเงินเนื่องจากถ้าเก็บน้องไว้เค้าอาจจะต้องขอพ่อแม่ในบางส่วนเพื่อมาช่วยค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์และอื่นๆ และสถานะภาพสังคมและรัฐบาลตอนนี้ก็ไม่เอื้ออำนวยต่อการมีน้องเท่าไหร่ 
เราควรทำยังไงดีคะ ควรเก็บน้องไว้หรือเอาน้องออกดีT^T
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่