ฉีดวัคซีนรอบที่1แล้วไม่ได้ใบนัดฉีดรอบที่2

กระทู้คำถาม
เมื่อวันที่ 8 ผมได้ไปฉีดวัคซีน พอฉีดเสร็จปุ๊บหมอบอกให้นั่งดูอาการ 30 นาทีระหว่างนั่งรอดูอาการหมอจะประกาศเรียกรับใบนัดสำหรับคนที่นั่งดูอาการครบ 30 นาที พอถึงคิวที่จะต้องเรียกผมปุ๊บแต่กลับไม่มีชื่อผมพอหมอเรียกชื่อเสร็จหมอได้บอกว่าถ้าใครที่มีอายุ 16 ปีบริบูรณ์แล้วแต่ไม่ได้รับใบนัดให้นำบัตรประชาชนมายื่นกับหมอ แต่ผมอายุ 16 ปีบริบูรณ์แล้วผมกลับไม่ได้ใบนัด ผมเอาไปยื่นกับหมอตั้ง 2 รอบหมอบอกว่าผมอายุไม่ถึง 16 ปีบริบูรณ์แต่ผมก็ยังงง ผม16ปีบริบูรณ์เมื่อ 6 กันยายน แต่ทำไมเพื่อนที่เกิดทีหลังผมได้ใบนัดฉีดรอบที่2 ผมจึงเช็คในแอพหมอพร้อม ในแอพก็มีวันนัดฉีดรอบที่2  ผมจึงอยากทราบว่าผมควรทำอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่