ผมโดนแมวงับที่นิ้วโป้งเท้า แต่ไม่มีแผลเลย ควรไปฉีดวัคซีนไหมครับ

สวัสดีครับ พอดีว่าผมโดนน้องแมว (เป็นแมวจร) งับที่นิ้วโป้งเท้า ตอนแรกให้แมวเลียน้องกิน น้องมานอนเล่นตรงเท้าแล้วงับไป 1 ที ซึ่งรู้สึกว่าโดนเขี้ยวแน่ๆ เลยรีบเข้าไปล้างเท้า ฉีดแอลกอฮอล์ ราดเบตาดีน แต่ไม่รู้สึกเจ็บหรือแสบอะไรเลย มองหาแผลแล้วก็ไม่มีเลยครับ รอยแดงก็ไม่มี แต่รู้สึกแน่ๆว่าโดนเขี้ยวน้อง นี่ผ่านมา 10 วันแล้วครับ ยังรู้สึกกังวลอยู่ว่าควรไปฉีดดีไหมครับ 

*ส่วนน้องแมวปกติไม่ได้ดุเลย ชอบเข้าหาคน หลังมางับที่เท้ายังเจออยู่ 2-3วัน  แต่ตอนนี้น้องหายไปแล้ว ถามพี่แม่บ้านบอกว่าน้องท้อง คงหนีไปคลอดที่อื่น

ปล.ผมเคยฉีดวัคซีน 5 เข็มเพราะโดนหมากัดมาแล้ว แต่นานมากๆ เป็น 10 ปีได้แล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่