อยากทราบว่า เรียนป.บัณฑิตสามารถสอบใบประกอบวิชาชีพครูได้ตอนไหนคะ และอยากได้คำแนะนำวิชาถาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร

เพิ่งเรียนป.บัณฑิตเทอมแรกค่ะ อยากทราบว่าสอบใบประกอบได้ตอนไหน ต้องเรียนจบทั้ง 3 เทอมก่อนไหมคะถึงสอบได้ เราเองไม่เก่งภาษาอังกฤษเลย กลัวสอบไม่ผ่าน ต้องเตรียมตัวยังไงคะ อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับวิชาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร พื้นฐานพอได้นิดหน่อย แต่อ่านประโยคไม่ค่อยได้แปลไม่ได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่