ต้องการ รวมหนี้ บัตร scb

กระทู้คำถาม
มีปัญหาครับ จนท.  scb แนะนำผมที รายได้ผมเฉลี่ย 23,000-25,000
มีรายได้อื่นๆจ๊อบเล็กๆน้อย ไม่มีหลักฐานที่มารายได้ ผมเป็นหนี้บัตร scb 154,000 อยากนับหนึ่งใหม่ ไหวผ่อนที่เดือนละไม่เกิน 4,000
สามารถทำอย่างไรได้บ้างครับ เคยโทรไป cc ของ scb เขาบอกว่าไม่สามารถทำได้ ตอนนี้ยอดผ่อนต่อเดือนของบัตร scb 2 ใบ ก็ ประมาณ 
14,000 ตอนนี้ไม่สามารถผ่อนไหว เนื่องจาก บริษัทที่ทำงานอยู่ลดโอที จาก 8 ชม. ต่อวันเหลือเพียงแค่ 3 ชม.ต่อวัน และตัดค่าเบี้ยเลี้ยงต่างๆออก ตั้งแต่ช่วงโควิดรอบแรก ไม่เคยขาดส่งนะครับ แต่เริ่มจะยื้อไม่ไหว หรือผมควรจะปล่อยให้ scb ฟ้อง เพราะผมพยามติดต่อเพื่อ อธิบายแล้วทาง scb บอกว่าไม่สามารถทำได้ ขอบคุณพื้นที่ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่