เจอแอพเถื่อนทวงเงินโหด ใครมีวิธีรับมือยังไงบ้างคะ?? ช่วยหน่อย

กระทู้คำถาม
คือเราไปกู้เงินจากแอพที่มันขึ้นมาในโฆษณาเฟสบุ๊คพอเข้าแอพลองกดกู้ไป สันบอกให้ยอด2500แต่ได้จริงๆ1500 ราย7วัน คือกู้มาหลายแอพมากค่ะ ตอนแรกๆก็จ่าย แต่คือยืมขากแอพมาจ่ายอีกแอพ จนตอนนี้หาไม่ทัน จ่ายไม่ไหว นี่เลยจ่ายมา2วันแล้วค่ะ มันก็โทรหรบุคคลอ้างอิงที่เรากรอกข้อมูลเข้าไป อยากถามว่า มีใครเคยไม่จ่ายมั้ย แล้วรับมือยังไง และคือเราปิดข้อมูลของแอพแล้วนะคะ และลบเบอร์โทรศัพท์ทุกเบอร์ออกจากเครื่อง ปิดเฟสหนี มันจะยังโทรหาบุคคลในโทรศัพท์เรายุมั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่