[CR] MATCHAPPEN คาเฟ่ ที่คนมาเที่ยวเชียงใหม่ต้องมา สายชาเขียวห้ามพลาด

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

วันนี้เราอยู่กันที่จังหวัดเชียงใหม่
กับร้าน cafe ที่สายชาเขียวห้ามพลาด
รสชาติเหมือนไปกินที่ญี่ปุ่น พร้อมแต่งร้านสไตล์น่ารัก จะเป็นยังไงไปดูกัน

ร้านชื่อว่า MATCHAPPEN ตั้งอยู่ในซอยหมู่บ้านล้านนาวิลล์ เลยตลาดรวมโชคไปเล็กน้อย ทางเข้าค่อนข้างลึกลับสักนิด แต่รับรองถ้ามาถึงไม่ผิดหวัง
ตอนนี้ร้านกำลังปรับปรุงภายนอกอยู่นะครับ แต่ภายในคือสวยสไตล์ญี่ปุ่นน่ารักมาก

มาดูเมนูกันครับ โดยรวมคือราคาไม่แรงนะถ้าเทียบกับคุณภาพ เกือบร้อยถึงร้อยนิดๆ
วันนี้เราสั่ง signature matcha cheese cake คู่กับ matcha honey crumb 
และ strawberry cheese cake คู่กับ dark chocolate

dark chocolate กับ strawberry cheese cake
ตัว dark chocolate คือเข้มข้นมาก ออกขมนิดๆ สายชอคเข้มๆต้องชอบ

มาถึงร้านชาเขียวไม่สั่งชาเขียวถือว่ามาไม่ถึง
matcha cheese cake คู่กับ matcha honey crumb
ตัว matcha honey crumb อันนี้อร่อยมาก ชาเขียวกลิ่นตีขึ้นจมูก on top ด้วยไอศกรีมชาเขียวที่มี honey crumble อยู่ด้านบน ได้รสสัมผัสที่แตกต่าง
ไม่หวานมากจนเกินไป กินคู่กันทำให้ไม่เลี่ยน

สไตล์เค้กคือน่ารักมาก คิดถึงตอนไปคาเฟ่ที่ญี่ปุ่นเลย เค้าทำสดใหม่ทุกชิ้นด้วยนะ
ตัว matcha cheese cake คือหอมชีสมาก สัมผัสละมุนลิ้น แทบไม่ต้องเคี้ยวเลย ละลายในปาก มีกลิ่น matcha อ่อนๆ ไม่ได้แรงจนกลบกลิ่นชีส
ส่วนตัว strawberry cheese cake เนื้อสัมผัสเหมือนกัน แต่จะหอมสตรอเบอรี่ขึ้นมาเลย มีความเปรี้ยวนิดๆตัดเลี่ยน
มาสั่งเลย รับรองคุ้ม

ที่ร้านคือมุมถ่ายรูปเก๋ๆน่ารักเยอะมาก มีสองชั้นนะครับ ช่วงนี้คือคนน้อยด้วย เลยถ่ายรูปได้ตามใจเลย
ใครไปเชียงใหม่แนะนำร้านนี้เลยครับ บอกเลยว่าดี๊ดี
ชื่อสินค้า:   matchappen cafe
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่