จีบรุ่นพี่ยังไงให้ติด?

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลย
คือเราเห็นพี่คนหนึ่งผ่านเฟซบุ๊ก เห็นพี่เขาน่ารักดีเลยส่งคำขอเป็นเพื่อนไปค่ะ พี่เขาก็รับ พอเรามาดูสตอรี่ในไอจีคือพี่เขามาดูสตอรี่เราด้วยแต่ไม่ได้ส่งคำขอติดตามมานะคะ เราเลยขอติดตามไอจีพี่เขาไปพี่เขาก็รับค่ะติดตามเรากลับด้วย หลังจากนั้นมาพี่เขาก็ไม่ได้ดูสตอรี่เราเลยค่ะ😭 เริ่มคิดแล้วค่ะว่าพี่เขาไม่ได้สนใจเราแน่ๆ  แต่ก็อยากคุยอยากรู้จักแต่ไม่กล้าทักพี่เขาไปกลัวนก🥺 เลยรวบรวมความกล้าอยู่อาทิตย์หนึ่งเลยค่ะ วันนี้เลยทักพี่เขาไปพี่เขาก็ตอบเรา พอเรายิงมุกไปพี่เขาก็เล่นด้วย พี่เขาก็บอกเราไว้ก่อนว่า พี่เล่นเกมนะอาจจะตอบช้าหน่อย เราก็บอกไม่เป็นไร เราเลยทิ้งคำถามไว้พอพี่เขาเล่นเสร็จก็มาตอบทีเดียวแบบสั้นๆ ตัดบทสนทนาบ้างจนเราไปต่อไม่ได้เลยค่ะ พยายามจะถามนู้นนี่นั้นแต่พี่เขาก็มาตอบช้าแล้วก็ไม่ได้ถามเรากลับด้วย เช่นเราถามว่าทำอะไรอยู่ เล่นเกม เราเลยถามว่าพี่เล่นเกมอะไร เล่นrovครับ แบบไม่ถามเรากลับเลย😭  เราอยากรู้วิธีจีบคนติดเกมอะค่ะ ว่าเราควรทำยังไงบ้าง แล้วดูพี่เขาพอมีสิทธิ์ลุ้นมั้ยคะ ทุกวันนี้เราก็พยายามเล่นมุกกับพี่เขาอยู่ค่ะแต่พี่เขาจะตอบช้ามุกที่เราเล่นเลยดูแห้งๆ🥲 เราก็อยากเล่นเกมด้วยพี่เขานะคะแต่กลัวพี่เขาว่าเรากากเลยไม่เล่นด้วยแง😂 ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่