ตอนกลางคืนรู้สึกกลัว เหมือนเป็นคนละคน

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ ปกติตอนช่วงเช้า หรือช่วงที่ฟ้าสว่างเราใช้ชีวิตได้ปกติ เหมือนคนปกติเลยและเป็นคนที่ร่าเริงมากๆด้วยค่ะ แต่พอกลางคืน เรากลับนอนไม่หลับเลย เสียงก๊อกแก๊กๆ เสียงสังกะสีแปลกๆนอกบ้านตัวเองคือได้ยินไม่ได้เลย รู้สึกใจสั่น มือไม้สั่น และลน อยู่ตลอดเลย คิดว่ามีคนหรือโจรในบ้านตลอด พอวันไหนอยู่คนเดียวยิ่งรู้สึกเหมือนตัวเองกำลังจะตาย พยายามทำตัวให้มีเสียงดังๆจากยูทูป,ดูหนัง มากลบเสียงพวกนั้น สุดท้ายก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ยิ่งทำให้ฟุ้งซ่านไปอีก ตอนนี้อายุ16 พึ่งมาเป็นหนักๆช่วงที่ต้องเรียนออน์ไลน์อยู่แต่บ้านนี่แหละค่ะ ปัจจุบันนอนไม่ได้เลย จะนอนได้แค่ตอนที่เห็นว่าฟ้าสว่างแล้วเท่านั้น! แต่พอไปนอนที่อื่น ที่ที่มีคนเยอะๆกลับรู้สึกสบายใจและชอบด้วยค่ะนอนหลับสบาย 
ทุกคนคิดว่าเราควรไปหาหมอดีมั้ยคะ เราไม่กล้าคุยกับคนที่บ้านเลย เคยบอกไปครั้งนึงตอนเป็นโรคซึมเศร้า เค้ากลับบอกว่าเราคิดไปเองแล้วบอกเหมือนว่าเราเพ้อเจ้อเรียกร้องความสนใจ TT
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่