ถ้ากยศ.ยังไม่เข้า สามารถเลื่อนจ่ายค่าเทอมจนกว่ากยศ.จะเข้าได้มั้ยคะ

อยากทราบว่า ถ้าเราจะเรียนต่อมหาลัย โดยเรากู้กยศ. ซึ่งกยศ.จะจ่ายค่าเทอมให้ใช่มั้ยคะ แล้วถ้ากยศ.โอนช้า เราสามารถยืดเวลาจ่ายค่าเทอมออกไปก่อนได้มั้ย ประมาณว่าเงินกยศ.เข้าแล้ว ค่อยจ่ายค่าเทอมให้มหาลัย *ค่าเทอมกับค่าครองชีพทั่วไป กยศ.จ่ายแยกให้ใช่มั้ยคะ พอดีจะเรียนต่อพยาบาลแต่ค่าเทอมค่อนข้างสูงเลย เป็นห่วงเรื่องค่าเทอม รบกวนอธิบายทีค่ะ ตอนนี้กังวลมาก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่