ถ้ามีคนที่ดีกว่าคุณมากๆ มาสานสัมพันธ์กับคุณ แต่ว่าคุณรู้สึกต่ำต้อย.... คุณจะไปต่อมั้ยคะ หรือถอยออกมา

เมื่อคืนได้มีโอกาสพูดคุยกับน้องคนนึงค่ะ

เป็นการมาขอคำปรึกษาอย่างนึงแบบตัวต่อตัว 55555
ไม่รู้เหมือนกันนะคะว่าน้องเค้าคิดไง มาปรึกษาผู้หญิงแบบพี่โรสสส
ผู้ซึ่งโสด และมีทัศนคติแปลกๆ  สังคมแปลกๆ เพี้ยนเพลีย
ดูไม่ผ่าน อย.เลย ถ้าเอาดีดี 😂😂😂

แต่ก็นะ  พยายามคิดบวกให้ตัวเองดูดีเข้าไว้.....ก็ไม่น่าได้ เพี้ยนเพลีย

เข้าเรื่องเลยค่ะ
หัวข้อการมาปรึกษาครั้งนี้ก็ตามด้านบนสุด
ผู้หญิงคนนึงที่ต่ำต้อย ดูด้อยกว่ามาก  กับผู้ชายที่มีทุกอย่าง  เพรียบพร้อม เป็นที่ต้องการของสาวๆ

ถ้ามีคนโปรไฟล์ประมาณนี้มาสานสัมพันธ์กับคุณ  คุณจะไปต่อมั้ยคะ หรือถอยออกมา

ยกตัวอย่างเช่น
คุณกินข้าวข้างทางทุกมื้อ มื้อละไม่เกิน 100 บาท

อีกฝ่าย 100 บาท.....ยังไม่พอค่ากาแฟตอนเช้า

อันนี้ยกตัวอย่างมาประมาณนี้นะคะ
ไม่นับสังคม ไลฟ์สไตล์อย่างอื่น

**ตรงนี้รบกวนไม่ดราม่าในทุกกรณีนะคะ  

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แนะนำน้องไปประมาณนี้ค่ะ

มานั่งคิด..... เราเข้าใจน้องเค้านะคะ
เพราะพอเป็นผู้หญิงด้อยกว่า  สายตา  สังคม และอื่นๆ  มันมีเอฟเฟคกลับมาจริงถ้าได้คบกัน
เเรงเสียดทานตรงนี้ถ้าไม่แกร่งพอ ก็ไปต่อยากอยู่นะคะ  ต่อให้เป็นผู้หญิงทำงานก็เถอะ  ถ้ามีแฟนดีกว่ามากๆ
รวยกว่ามากๆ  อาจจะถูกมองว่าไปเกาะผู้ชายอีก ในบางมุม

ที่มาตั้งกระทู้  เพราะอยากให้กำลังใจน้องเค้านะคะ  อยากแนะนำวิธีการวางตัว  แต่ถ้ามีผู้มีจริยธรรมมาตอบ น่าจะน่าเชื่อถือกว่าเราก็เป็นได้

ถ้าผ่านมาอ่าน
พี่อยากบอกว่าพี่เป็นกำลังใจให้นะคะ
ไม่ว่าอนาคตน้องจะยังไง  พี่ขอให้น้องพบทางแห่งความสุขนะคะ

อยากเห็นทุกคนมีความรักค่ะ จริงๆ
ถึงแม้ว่า จขกท.จะยังไม่มีก็ตาม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่