ถามสาวๆ ถ้ามีคนมาจีบ ควรปฎิบัติอย่างไรครับ กลัวเธอจะลำคาญ

เนื่องจากปัจจุบันผมมีสถานะเป็นพ่อเลี้ยงเดี่ยว ตลอดระยาเวลาที่มีภรรยาผมไม่เคยสนใจผู้หญิงอื่นเลย แต่ตอนนี้ได้หย่าขาดจากกันเรียบร้อยแล้ว(ไม่ขอพูดถึงรายละเอียด)  และในตอนนี้ผมมีความรู้สึกดีกับคนๆนึง รู้สึกดีมากๆ แต่ปัญหาคือ ผมกลายเป็นคนที่จีบผู้หญิงไม่เป็นแล้ว ทั้งที่เมื่อก่อนเป็นคนเจ้าชู้มากๆ มีแฟน หรือผ่านผู้หญิงมาหลายคน ปัจจุบันอายุ40+ ผมอยากทักหาเขาตลอดทั้งวัน อยากคุยด้วย แต่กลัวเธอลำคาญในความที่ผมอยากคุยด้วย อยากสอบถามว่าควรจะปฎิบัติอย่างไรครับ  ปล. เพิ่งเริ่มคุยกันจริงจังไม่กี่วัน เปิดอกคุยกันกับเธอ  และเธอก็เป็นแม่ม่าย ผมอยากสานสำพันธ์มากๆ เพราะคิดถึงตลอดเวลาเลย  ในบทสนทนาก็ดันเผลอรีบหลุดชวนเธอไปทานข้าว ซึ่งมันก็เร็วไป  ผมควรทำยังไงครับ  ไม่อยากเสียเธอไป เพราะ10กว่าปีผมไม่เคยยุ่งกับผู้หญิ่งอื่นเลยจริงๆ  ถ้าผมแชทคุยบ่อยๆเขาจะลำคาญมั้ยครับ พยายามห้ามตัวเองไม่ให้ไปเยอะกับเธอ ผมไม่รู้ว่าเธอจะลำคาญมั้ย ตอนนี้เลยนั้งวาดภาพเธออยู่ เพื่อรอวันที่จะได้เจอและมอบให้ ถึงไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นยังไง ก็อยากจะลองเริ่มดูสักครั้ง
ปล.คงไม่มีมุขโอนตังค์ หรือส่งสลิปนะครับ 😊  เอาจริงๆการเปย์ ถ้ารักก็ไม่ใช่ปัญหาครับ แค่อยากได้แนวทาง ความคิดหรือความรู้สึก ว่าชอบมั้ยในการที่เราทักหาบ่อยๆ คุยด้วยบ่อยๆครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่