เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ปรึกษาค่ะโดนญาติบังคับให้...

หนูอายุ17ค่ะ พี่ชายอายุ 22 เรื่องมีอยู่ว่าหนูมีญาติ ลูกพี่ลูกน้องค่ะ ซึ่งหนูเห็นเขาเป็นพี่ชาย เป็นที่ปรึกษา คุยได้ทุกเรื่องเหมือนครอบครัวอื่นทั่วๆไป บ้านเขาอยู่ข้างบ้านหนูค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ คือเขาชอบชวนเราไปนั่งเล่นตั้งแต่เด็กๆซึ่งตั้งแต่ประมาณเดือนมิถุนายน ไม่ใช่แค่นั่งเล่นอย่างเดียวค่ะ เขามาโน้มน้าว และเขาก็มีอะไรกับหนู ซึ่งอารมณ์ตอนนั้นเขาเป็นพี่ชายที่หนูรักและให้คำปรึกษามาตลอด หนูห้ามไม่ได้ หนูไม่รู้จะหยุดยังไงซึ่งมันผิดมากๆ หนูยอมรับหนูก็ผิดค่ะที่ยอมไปแบบนั้น ซึ่งอันนี้คือครั้งแรกค่ะ หลังจากนั้นเขาก็ชอบพูดขู่หนูประมาณว่าให้มานั่งเล่น ถ้าไม่มาจะบอกพ่อหนูเรื่องคืนนั้น ซึ่งหนูยอมรับค่ะ มีส่วนนึงที่หนูอยากแบบนั้นอีกหนูก็ไม่รู้ใจตัวเอง อีกใจนึงหนูก็เกลียดพี่ชายที่ทำกับหนูแบบนี้มาก รวมๆแล้วหนูไปแบบนี้ประมาณ 3ครั้ง ตอนนี้หนูนั่งร้องไห้ สงสารพ่อแม่หนูที่เลี้ยงมาถ้าเรารู้ใจคงสลาย แต่หนูอยากบอกเขาค่ะ แต่หนูกลัวจะทำไรมันไม่ได้ซึ่งหนูไปบ้านมันเอง หนูผิดเองที่ยอม หนูอยากจะรู้ว่าตามกฎหมายหนูเอาผิดอะไรมันบ้างได้ไหมคะ หนูเกลียดตัวเองที่ทำแบบนี้ ไม่กล้าบอกให้ใครฟัง หนูร้องไห้ผิดหวังกับตัวเองค่ะ หนูคิดได้ตอนนี้คือ แกล้งไปอีกครั้งแล้วทำให้มันโดนต่อหลักฐานค่ะ เพราะเรื่องก็เกิดมา2เดือนแล้ว หนูควรจะเอาผิดมันยังไงคะ
#ขอบคุณนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่