ขอติดตั้งอินเตอร์เน็ต TOT ใช้เวลานานสุดกันเท่าไหร่ครับ

กระทู้คำถาม
สมัครผ่านระบบหน้าเว็บ TOT ตั้งแต่ 26 กันยายน ไปตามเรื่องที่ศูนย์บริการ 2 รอบ
โทรตามวันที่ 5 วันที่ 8 และ วันที่ 12 ตุลาคมที่ผ่านมา แจ้งว่า ช่างยังไม่ประมาณการทำให้เดินเรื่องต่อไม่ได้ 
ช่างยังไม่โทรหา แค่รู้สึกแปลกใจ เพราะที่บ้านทำบ้านเช่า เวลามีคนมาเช่า ไปติดต่อเน็ตให้ลูกค้าที่มาเช่า 3BB เค้ามาภายใน 2 วัน 

ปล.อันนี้ต้องการติดที่บ้าน ตอนนี้ใช้ 3BB แต่อยากติดเพิ่มอีกค่าย เพื่อป้องกันปัญหา internet เกิดใช้งานไม่ได้ เพราะต้องใช้งานออนไลน์ตลอด
ปล2. TRUE กับ AIS ยังติดตั้งไม่ได้เพราะผมอยู่ไกลจากจุดให้บริการ (ผมอยู่ ตจว.นอกเขตเมืองนิดๆ)

ท่านใดมีข้อแนะนำสำหรับ Internet สำรอง ชี้แนะผมทีนะครับ

แสดงความคิดเห็น