กู้บ้านมือสอง เคยติดแบล็คลิส จ้างคนเดินสินเชื่อดีกว่ายื่นกู้เองไหม

กระทู้คำถาม
จะกู้ซื้อบ้านมือสองค่ะ เราเคยมีประวัติติดแบล็คลิส จนถึงขั้นบังคับคดี แต่ปิดไปแล้วตั้งแต่เดือนมี.ค. 2564 ผ่านมา 6 เดือนแล้ว จะกู้ซื้อบ้าน มีบ.ขายบ้านมือสองรีโนเวทที่เคยคุยไปเค้าเสนอมาว่าอยากได้บ้านอยู่ไหม และเสนอบ้านมาแต่เรายังไม่ถูกใจ พอดีไปเจอบ้านมือสองเอง แล้วถามเค้าว่าสามารถทำไงได้บ้าง เราคุยกับเจ้าของบ้านเอง เข้าดูบ้านแล้วโอเค เจ้าของบ้านไม่รับนายหน้า แต่นายหน้าเลยเสนอว่าให้จ้างเค้าเดินสินเชื่อ 30,000 บาท คือผ่านแน่ ถ้าธ. ตีกลับมายังไงเคสเราก็ยังไม่ตกสกอร์ แต่ถ้าเรายื่นแบงค์เองอาจจะมีผ่านกับไม่ผ่าน และเค้ามาเอาเอกสารเราไปประเมินก่อน เค้าแจ้งว่าให้มีเงินนอนในบัญชี 55,000 ห้ามถอนจนกว่าจะโอนบ้านเสร็จ เราควรจ้างเค้าเดินสินเชื่อไหมคะ เค้าจะช่วยให้เราผ่านได้จิงแล้วเร็วกว่าเรายื่นเองไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่