เราควรไปต่อหรือพอแค่นี้คะ

คือเรื่องมีอยู่ว่า เราคบกับแฟนมาจะ3ปีแล้วค่ะ เค้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ไทย จริงๆเค้าเป็นคนดีค่ะ มีความเป็นผู้ใหญ่กกว่าเรา ให้คำปรึกษาได้ทุกอย่าง แต่ก็มีหลายเรื่องที่เราไม่ค่อยเข้าใจในตัวเค้า เค้ามีความลับเยอะ เรา2คนไม่เคยเช็คโทรศัพท์กันค่ะ แล้วอยู่มาวันนึง ตอนคบได้ปีกว่าๆ แฟนมาสารภาพว่าจริงๆเค้ามีลูกกับผู้หญิงไทย แฟนคนก่อน และสุดท้ายเค้าเอาลูกมาแนะนำให้เรารู้จัก เค้าบอกเค้าไม่ได้ติดต่อกับผู้หญิงเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะเป็นทางครอบครัวคนนั้นมากกว่า ถ้าให้พูดจริงๆตอนนั้นเรามืดเลย เราแค่ช็อคค่ะ ทะเลาะกันหนัก แต่พอต่อมาเราพอทำใจได้ ก็มีพาเค้าพาลูกเค้าไปเที่ยว จนตอนนี้ ลูกเค้าเข้าเรียน แล้วแฟนก็หาเงินได้ไม่เยอะ เราจึงช่วย ซึ่งแฟนบอกทางแม่เด็กคือไม่สนใจเลย เราก็โอเค เราช่วยได้เราก็ช่วย แต่พอต่อไปเราก็เหมือนเป็นหน้าที่ตัวเองแล้ว เราไม่รู้ค่ะว่าตัวเองเป็นอะไร คือเราพยายามยอมรับให้ได้ เปิดใจให้ได้  แต่แฟนก็แสดงความรักให้เราตลอดค่ะ แต่เราก็ยังรู้สึกว่าเค้าก็ยังดูมีความลับอยู่ดี เราค่อนข้างเหนื่อยค่ะตอนนี้ เค้าดูมีปัญหาเรื่องเงิน ซึ่งเราก็ช่วยมาตลอด จนตอนนี้รู้สึกเหนื่อยมากๆค่ะ เราควรไปต่อหรือหยุดแค่นี้คะ ถ้าไปต่อเราควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่