สมมุติถ้าต้องส่งรถมอไซค์มาที่ยุโรป(สวีเดน)เสียภาษีอย่างไรบ้างครับ?

หวัดดีครับ ผมชื่อโครสครับ ปกติเรียนที่อยู่นี้ ตอนนี้มีความคิดว่าอยากขับมอไซค์มากๆเลย แล้วที่นี้ก็อยากขับรถมอไซค์ของ GPX อ่ะครับ ปกติมันไม่ขายที่นี้ เลยอยากเอานำเข้าจากไทย แล้วมีความคิดว่า
 สมมุติถ้าอยากส่งรถมอไซค์จากที่ไทยมาสวีเดน เราต้องรู้หรือต้องเสียภาษีอะไรบ้างครับ?
และเราสามารถติดป้ายทะเบียนไทยไปตลอดเลยได้ไหมครับ?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ใช้รถมอไซค์GPXในสวีเดน
แล้วใครจะเป็นคนซ่อม
อะไหล่จะเอาที่ไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่