พึ่งรู้ตัวว่าที่ผ่านมาหลายคนไม่ได้มองผมเป็นเกย์เลย

ผมอายุ 21 ปีครับ เป็นเกย์ไม่ออกสาว
จบ ม.ปลาย ไม่ได้เรียนต่อ

ผมรู้ตัวว่าตัวผมเองเป็นเกย์ก็ตอน ม.2 ก็เพราะช่วงนั้นผมเริ่มสนใจดูหนังX เวลาดูผมไม่มีอารมณ์กับเรือนร่างผญ.เลย สายตาผมกลับมีอารมณ์กับเรือนร่างของผช.มากกว่า

ผมเข้ากับเพื่อนผช.ไม่ค่อยได้ เพราะไลฟ์สไตล์ไม่ตรงกัน
ชอบเล่นกับเพื่อนผญ.มากกว่า เพราะรู้สึกสนิทง่าย แต่ไม่ค่อยชอบตรงที่ชอบขี้จุกจิกและขี้นินทา

ช่วงมัธยม ผมก็คิดว่าคนทั้งโรงเรียนคงจะมองผมเป็นเกย์กันหมดแน่นอน เพราะผมชอบเล่นกับเพื่อนผญ. แทบไม่มีเพื่อนผช.เลย
ซึ่งชายแท้ในโรงเรียนผมเขาก็มีกลุ่มเล่นกับเพื่อนผช.ด้วยกันหมดทั้งนั้น
แทบไม่เห็นชายแท้ในโรงเรียนคนไหนเลยที่จะเล่นกับกลุ่มเพื่อนผญ.
มีเฉพาะตุ๊ด กะเทย เกย์สาว เท่านั้นที่จะมีกลุ่มเพื่อนผญ.กัน

ช่วงที่เข้าค่ายธรรมะที่โรงเรียน จะมีอาคารแยกนอนชายหญิง มีเพื่อนกลุ่มเกย์ตุ๊ดกะเทย ที่เรียนอยู่ชั้นเดียวกัน จะจับกลุ่มนอนและอยู่ด้วยกัน ซึ่งผมเองก็พยายามจะเข้าไปเล่นไปคุย แต่สุดท้ายเขาก็เหมือนไม่ได้รู้สึกสนิทอะไรกับผมเลยสักคน
ไลฟ์สไตล์ของผมก็ไม่ตรงกับเพื่อนเกย์ตุ๊ดกะเทยเลย

ง่ายๆคือ ชีวิตผมแทบไม่มีเพื่อนชายแท้ แทบไม่มีเพื่อนตุ๊ดเกย์กะเทย
มีแต่เพื่อนและสนิทเฉพาะผู้หญิงกับทอมเท่านั้น

เวลาที่อาจารย์ขานเรียกเช็คชื่อในคาบ
ที่ผมเห็นเลยคือเพื่อนเกย์กะเทยทุกคนจะขานว่า "มาค่ะ"
มีผมคนเดียวที่ขานว่า "มาครับ" อย่างเต็มปากเต็มคำ

ตั้งแต่ผมจำความได้ยันโตมา ผมไม่มีความคิดว่าอยากจะเป็นผญ.เลยสักครั้ง
ผมคิดว่ามาตลอดว่าผมเองเป็นผช.บ้านๆธรรมดาๆคนนึง

ผมสังเกตเพื่อนที่เป็นเกย์รุก เกย์รับ ตุ๊ดกะเทย (ไม่ได้สนิทกันนะครับ) ที่เรียนอยู่ชั้นเดียวกัน
ส่วนใหญ่เลย จะชอบคุยเรื่องนางงามเอย เวทีประกวดเอย แฟชั่นการแต่งตัวเอย ครีมบำรุงผิวเอย ชอบพิถีพิถันเรื่องการแต่งตัวเอย ขี้นินทาจุกจิกเอย เม้ามอยรุ่นพี่รุ่นน้องผช.ว่าคนนั้นคนนี้จะเป็นเกย์ไหมเอย
ซึ่งสิ่งที่ผมกล่าวมานี้ ผมเองแทบไม่ได้สนใจหรือมาอยู่ในหัวผมเลยสักนิด

ผมเคยแกล้งทำเป็นแอ๊บออกสาวกับในกลุ่มเพื่อน เพื่อนในกลุ่มก็บอกประมาณว่า ...อย่าแอ๊บออกสาวเหอะ มันไม่คือว่ะ เป็นผช.อ่ะดีแล้ว...

เวลาผมไปทำงานที่ไหนก็ตาม ส่วนใหญ่เลยจะมีแต่ชายแท้เข้าหามาพูดคุยอยากสนิทกับผมกันทั้งนั้น
แทบไม่มีผญ.ในที่ทำงานที่จะเข้าทักทายพูดคุยกับผมเลย
ผมเองที่ต้องเป็นฝ่ายเข้าไปทักทายผญ.ก่อนซะส่วนใหญ่ แต่ปัญหาที่ตามมาคือ ผญ.ที่ผมเข้าหาไปพูดคุยด้วยหลายคน คิดว่าผมจะเข้ามาจีบกันทั้งนั้น ประกอบกับผมเองเป็นคนที่หน้าตาดีในระดับนึงด้วย

มีครั้งนึง ช่วงที่ผมเข้าไปทำงานช่วงแรกๆ
มี 2 ผัวเมีย ทำงานที่เดียวกัน ตอนแรกผมเองไม่รู้ว่า 2 คนนั้นเป็นแฟนกัน ผมไปทักทายพูดคุยกับเมียเขา วันนั้นเลยคือผัวของเขาทำตาขรึมใส่ผมทั้งวัน แล้วผมก็พึ่งมารู้ทีหลังว่า 2 คนนั้นเป็นผัวเมียกัน

หลังจบ ม.ปลาย ยอมรับครับว่าผมใจแตก
โหลดแอปเกย์ แล้วนัดยิ้มกับเกย์ ไปหลายคนพอสมควร ซึ่งผมป้องกันตลอดนะครับ
แต่เกย์ที่ผมเจอส่วนใหญ่ออกสาวนิดๆกันทั้งนั้น หาแมนจริงๆยากมาก ผมเคยนัดเจอเกย์ที่แมนจริงๆแค่ 2-3 คนเอง แต่ส่วนใหญ่จะเป็นไบ ที่มีลูกมีเมียกันแล้ว

ซึ่งเกย์หลายคนที่ผมนัดเจอเลย ส่วนใหญ่มักจะทักผมประมาณว่า .....ผมดูเหมือนผู้ชายแท้ปกติ ไม่เหมือนเกย์....
แล้วเขาพูดประมาณว่า เกย์ที่เขาเคยนัดเจอที่ผ่านมานั้น หาแมนๆแทบไม่เจอ
หลายคนก็บอกผมประมาณว่า เขาเองพึ่งได้เจอเกย์ที่แมนจริงๆไม่ว่าจะท่าทาง น้ำเสียง หน้าตา เหมือนผู้ชายแท้แทบทุกอย่าง ได้เจอเป็นครั้งแรกในชีวิตเขาก็คือตัวผมนี่แหละ
หลายคนที่ผมนัดเจอเลยก็มักจะแซวผมว่า ตัวผมเองมีแฟนที่เป็นผญ.อยู่แล้วหรือเปล่า ประมาณนั้น

ล่าสุดผมทักไปหาเพื่อนผญ.สมัย ม.ปลาย หลายคนประมาณว่า ...ที่ผ่านมาเขามองผมเป็นยังไง...
เพื่อนหลายคนก็บอกประมาณว่า ....ตัวผมเอง ก็ดูเหมือนผู้ชายปกติ แต่จะเรียบร้อยและติ๋มๆ....
คือเพื่อนในกลุ่มผมแทบไม่ได้มองผมเป็นเกย์ตุ๊ดเลยสักคน

สเป็คเกย์ที่ผมอยากจะได้คือ เป็นผู้ชายธรรมดาๆเซอร์ๆบ้านๆ มากกว่าเกย์ที่ชอบพิถีพิถันเรื่องการดูแลตัวเอง

ผมเองก็พึ่งมารู้ตัวว่าที่ผ่านมานี้ หลายๆคนแทบไม่มีใครมองผมเป็นเกย์ เป็นตุ๊ดเลยสักคน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่