อันนี้เรียกว่าแมวท้องหรือปล่าวตะ

เรามีแมว2ตัวค่ะ น้ำเขียว ฟองนม ฟองนมเป็นแม่ น้ำเขียวเป็นลูก รับมาจากที่อื่นตอน 1สิงหาคม 2564 ค่ะ ตอนนี้ 12 ตุลาคม 2564

ตั้งแต่เข้ามาฟองนมชอบออกไปเที่ยวบ้านข้างๆมาก บ้านข้างๆแมวเยอะด้วย แต่กลับมาตลอดนะคะ 2อาทิตย์ครั้ง ที่จะหายไปประมาณ3-4วันกลับ ปกติก็จะไปกลับตลอด

น้ำเขียวลูกของฟองนมน้องยังกินนมนะคะแต่ช่วงหลังๆไม่กินแล้ว

เราสังเกตุว่า เต้านมจากปกติที่จะเป็นสีออกขาวๆชมพูอ่อนๆ เป็นสีชมพูและเต่งขึ้น แต่ยังไม่แน่ใจเพราะ บางทีน้ำเขียวกินนมค่ะ แต่ฟองนมก็ น้ำหนักขึ้น ตัวใหญ่ ตั้งแต่แรกที่เขามาอยู่ ฟองนมไม่เคยมาคลอเคลีย,อ้อน เลย พอช่วงหลัง มานอนทับ มาอ้อน ร้องเสียงดัง จะให้เราเกาคางให้ตลอดเลยค่ะ

คืออยากแน่ใจนะคะ จะได้เตรียมถูก คือเวลามันงงค่ะ น้องมาอยู่3เดือนเอง คือน้องท้องตั้งแต่เก่า หรือมาท้องที่ข้างบ้าน จะได้คำนวนวันคลอดออกค่ะ

น้ำหนักตัวขึ้นตอน กันยายน เริ่มอ้อนตอน ตุลาคม หัวนมเต่งตอน กันยายน

คำถามคือ
ฟองนมท้องไหมคะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ คือคิดว่าน่าจะท้องนะคะ แต่ยังไม่แน่ใจค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่