เอาจริงๆกอร์นที่ดูไร้เดียงสา ซื่อๆดูหลอกง่าย

จริงแล้วเป็นเด็กที่ความจำดี    ถ้าได้ศึกษาอะไรแล้วทำข้อสอบ  ผมว่ากอร์นน่าจะได้คะแนนดี
ถ้าไปโรงเรียน  ก็คงสอบได้ลำดับต้นๆมาโดยตลอด

ดูได้จากตอบสอบเกม GI  กลับทำข้อสอบได้คะแนนเต็มเยอะกว่าคิรัวร์   บิสเก็ต  ที่มาสอบช่วงเวลาไล่เลี่ยกัน

รวมทั้งทำข้อสอบชนะพวกที่เล่นเกมส์มาก่อนซะอีก    ขนาดคนที่มีพลังขจัดเน็น  ที่รอดจากบอมเบอร์ (ที่ความจำดีๆจำใบกระดาษการ์ดได้ในเวลาแปปเดียว)
ยังทำข้อสอบการ์ดใบสุดท้ายสู้กอร์นไม่ได้เลย

แสดงว่ากอร์นถ้าให้ไปเรียนภาคทฤษฎี  ทำข้อสอบ  น่าจะเก่งพอสมควรนะครับ  (อันนี้คนละส่วนกับไหวพริบ  ความฉลาดการวางแผนนะครับ)
พวกท่านคิดว่าอย่างไรบ้างครับ

ปล.คุ้นๆว่าจินพ่อกอร์น  ก็เป็นคนมีความรู้รอบด้านแข่งได้หลายเรื่อง  ดูจากตอนที่มาแข่งเรื่องต่างๆกับพวกที่บียอนด์  และ พาริสตันจ้างมา
ซึ่งเป็นพวกมีความสามารถพิเศษเฉพาะด้าน   สเปเชียลลิสต์  ในด้านต่างๆ ทั้งวิชาการ และ ปฎิบัติ  จินแข่งกับเรี่องที่ถนัดพวกนี้จินชนะหมดเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่