ความรู้สึกแบบนี้เรียกว่าอะไร?แล้วควรทำยังไงต่อ?

กระทู้คำถาม
คือเรากำลังคบกับคนๆนึงอยู่ คนนี้เขาเคยเป็นแฟนเก่าเราแล้วเราได้กลับมาคบกัน ซึ่งเราคบกันมาได้พักนึงแล้วถือว่ายังไม่นานมากนะคะ แล้วเราได้ไปส่องคนคุยเก่าเราเเล้วเรารู้สึกว่ามันจุกอ่ะจุกแบบที่ได้เห็นเขาคุยกับคนอื่นอย่างนู้นอย่างนี้แต่เรายังคบกับคนปัจุบันอยู่นะคะแล้วเรารู้สึกว่าเมื่อก่อนตอนที่เราปล่อยเขาไปอ่ะมันก็ดีแล้ว แล้วทำไมวันนี้เราถึงดึงเขากลับมาเพียงเพราะเราอยากให้เขามาเป็นของเรา เรารู้สึกแย่มากๆเลยค่ะ ที่อยู่ในสถานการณ์เหมือนกลืนไม่เข้าคายไม่ออกอ่ะ แล้วเราไม่รู้จะทำยังไงดีจะทิ้งเขามาอยู่คนเดียวก็กลัวเขาเสียใจ แบบนี้ต้องทำยังไงต่อคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่