ใครเคย Factory Resent กล่อยทุย Inno Hybrid บ้างครับ? ทำไมมันค้างที่หน้าตั้งค่าหน้าจอนานจังเลย?

กระทู้คำถาม
สอบถามท่านทีใช้กล่อง True (ทุย) Inno Hybrid ครับ พอดีเห็นคุณพ่อคุณแม่บ่นว่ากล่องอืดมากก็เลยลอง Factory Reset ดู ขั้นตอนต่าง ๆ ผ่านไปได้ดีจนมาถึงตอนที่ให้ใส่รหัส True ID ก็เข้าสู่หน้าจอที่ระบบแจ้งว่า "กำลังเพิ่มการดำเนินการขั้นสุดท้าย กำลังเตรียมทตั้งค่าหน้าจอหลัก" หลังจากที่หลอดโหลดขึ้นเต็มปุ้บ ภาพก็เทาค้างไปเลย ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็มาแป้กที่เดิม นี่รอบที่ 3 แป้กมา 20 นาทีแล้ว จนสงสัยว่าทุยตั้งระบบป้องกันการ Factory Resent ไว้ที่กล่องหรอครับ?
ท่านใดเคยเจอปัญหาคล้าย ๆ แบบนี้บ้างครับ?  หรือว่ากล่องผมมันกลับบ้านเก่าไปแล้ว?
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่