สอบเข้ามหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย

สวัสดีค่ะคือตอนนี้เราสงสัยมากๆเลยว่าถ้าเกิดเราเรียนจบชั้นม.6 จากโรงเรียนสายวิทย์คณิตหรือสสวท.สามารถสอบเข้า มหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัยได้มั้ยคะเพราะว่าเราไม่ได้เรียนโรงเรียนจุฬาภรณ์มาตั้งแต่แรกค่ะ ตอนนี้เราอยู่ ม.4 แล้วเรียนสายสสวท.แล้วลูกพี่ลูกน้องของเราเรียนอยู่โรงเรียนจุฬาภรณ์อยู่แล้ว ตอนแรกน้าเราบอกว่าทำไมไม่ลองสอบเข้าดู แต่เรากลัวว่าเราจะเรียนไม่ไหวแล้วออกมาก่อนค่ะก็เลยไม่ได้สอบจนตอนนี้เรามานั่งคิดเสียดายค่ะ  ก็เลยคิดว่าถ้าจบม.6เราจะสอบเข้ามหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัยดูแต่ไม่รู้ว่าเขารับเด็กที่จบมาจากโรงเรียนอื่นรึป่าวคะ  เราไม่รู้จริงๆค่ะ😅😣🙏ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่