! เกิดอุบัติเหตุ ถ้าคู่กรณีไม่มีเงินชดใช้ค่าเสียหาย จะมีทางออกไหนให้เขาบ้างครับ

เมื่อ วันที่ 8/8/64 ผมได้ประสบอุบัติเหตุ คู่กรณีขับรถเก๋งเบรคกะทันหันทำให้รถจักรยานยนต์ของผมชนท้าย 
คู่กรณีได้เรียกค่าเสียหายเป็นเงินจำนวน 13,200 บาท ตัวผมได้ขอเจรจากับคู่กรณีเรื่องค่าชดใช้แต่คู่กรณีได้ให้ประกันเป็นผู้เจรแทน ซึ่งฐานะทางบ้านของผมไม่ค่อยดี ตัวผมไม่ได้มีรายได้เนื่องจากว่างงานมา 4 เดือน รับจ้างทั่วไป อาทิตย์นึง 2-3 วัน แม่เป็นพนักงานทำความสะอาด รายได้ต่อเดือน 6,500 - 7 พันบาท มีน้องสาวกำลังเรียนอยู่ ม.5 แม่ได้คุยกับประกันว่าขอเป็นผ่อนชำระได้หรือไหม ทางประกันไม่ยอมต้องชำระเป็นเงิน 13,200 บาทเท่านั้น
ถ้าไม่เช่นนั้นคู่กรณีจะฟ้องศาล

ผมควรต้องทำอย่างไรครับ ทุกวันนี้กินอยู่ปัจจุบันก็ลำบาคมากพอเเล้ว
#ตัวผมและแม่เครียดมากครับ 

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่