อยากเลิกกับแฟนที่คุยว่าจะแต่งงานปีหน้าครอบครัวเราหวังไว้มากทำไงดี

อยากเลิกกับแฟนที่คุยว่าจะแต่งงานปีหน้าครอบครัวเราหวังไว้มากทำไงดีอมยิ้ม42
เรากับแฟนเราคบ4ปีกว่าคุยกับว่าจะแต่งงานกันปีหน้า เขาเคยนอกใจเรามกรา ปีที่แล้วค่ะ เลิกกันไป 1 เดือนเขาพยายามง้อ ขอคืนดีเราจนเราใจอ่อน ตอนนี้เราสามารเข้าไปเช็คได้ทั้งเฟชและไลน์ อยู่มาวันหนึ่งเขาต้องย้ายงานใกลเรากว่าเดิม ซึ้งงานไม่มีวันหยุดเลย ตอนเขาอยากไปเขาก็บอกว่าร้ายไม่มีปัญหาจ้างคนเฝ้าแทน เราจะสลับกันไปหา ในแต่ละเดือน  เราเจอกันเดือนละครั้งค่ะ พอนานไปเริ่มมีปัญหา ว่าอยากเซฟค่าใช่จ่าย กลัวงานมีปัญหา เราห่างกัน ประมาณ 350 โล  หลังๆมีแต่เราที่พยายามไป  แต่เราก็ไม่มีปัญหาอะไรเพราะแม่เขา ดีกันเรามาก ซึ่งเราก็มั่นใจไม่ได้คิดอะไรเพราะก็คุยกันแล้วว่าจะแต่งปีหน้า  พอวันหนึ่งเราเริ่มรู้สึกแปลกๆ แม่เขาจึงโอนค่าน้ำมันให้ อยากรู้ว่าเขามีคนอื่นจริงไหม เราก็ไปดู จะได้ไปเปิดตัว ให้คนที่ทำงานเขาเห็นด้วยเป็นวันเกิดเขาพอดีเราก็กะไปเซอร์ไพร์ด้วยเหลาะ  เราดันเกิดอุบัติเหตุ เราโทรหาเขาเข้าไม่ถามเราสักคำว่าเป็นไงบ้าง เอาแต่ต่อว่าเรากับแม่ตัวเองว่าทำอะไรไม่คิด เขากำลังจะจัดงานเลี้ยงกับที่ทำงาน เขาโทรให้แม่มาเฝ้าแทนแล้วบอกแม่แจ้งที่ทำงานว่าเขามีธุระ ไม่ให้บอกว่ามาหาแฟน  ไอ้เราก็ งง  นี้เราเกิดอุบัติเหตุนะ มันไม่เรื่องใหญ่พอหรอ  รถเราก็ยังเครมซ่อมไม่เสร็จเราก็จำเป็นต้องอยู่กับเขา หลายวันเขาเริ่มพูดจา ทำจิตใจเรา ไอ้เราก็ทนเพราะไม่มีรถกลับ ก็ทนไปเรื่อยๆค่ะ ไม่คิดว่าจะเลิกอะไร  พอเรามาถึงบ้านไปได้อาทิตย์หนึ่งเริ่มแปลก ไปกินเนื้อย่างค่ำ  เราโทรไป ถามว่าอยู่กับใครไม่ยอมบอกตัดสายใส่ 1 ชมเราก็โทรไปอีก ว่าเราโทรจิก 2 ครั้งเองนะคะ  พอถึงบ้านเราโทรไปยังไงก็ไม่รับตัดสายเรา เราก็โทรไปจนเขารับสาย แล้วเขาก็พูดจาทำร้ายจิตใจเรา จนเราร้องให้ แต่เขาไปสนนอนเฉยค่ะ  3วันต่อมา เอารูปคู่กับเราลง เราขึ้นปก การเริ่มต้นของสถานะที่ไม่มีชื่อเรียก แม่เขาก็รักเราอยู่ประมาณหนึ่งก็พูดอยากให้มาง้อเรา เขาก็ตอบว่าเหนื่อยหาความสุขให้ตัวเองก่อน  ไอ้เราก็เจ็บแต่ทน  แรกๆ ก็อยากได้เขากลับมา  พอผ่านไปอีก 4วันเขาเริ่มโทรหา เริ่มทักมาขอโทษเรา 3วันแล้ว แต่เราก็ยังเจ็บอยู่ เขาก็มีข้อดีนะคะ  ไม่มีรถก็รับส่งบ้าง ให้เราเติมน้ำมันให้บ้าง  มีปัญหาโทรหาเขาตลอด  ปล.เรามีแฟนแค่คนเดียว  แต่ตอนนี้เราไม่อยากไปต่อแล้วค่ะ  แต่เรื่องที่เรากังวลคือ พ่อแม่ เราแก่มากแล้ว พ่อเราก็ไม่สบายอยู่ด้วย เขาอยากให้เรา มีครอบครัว เราก็สงสาร ท่าน   ทั้งกลัวตัวเองเสียใจทีหลังเวลาเขาอยู่กับคนอื่น เราควรทำยังไงดีคะ    มูปออนเป็นวงกลม ยังเข้าเฟช เข้าไลน์เขาทุกวันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่