จับได้ใบแดงแต่วุติออกย้อนหลัง

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามด้วยอะคับคือผมจับได้ใบแดงวันที่ 04/04/64 แต่ณวันนั้นวุตการศึกษาของโรงเรียนยังไม่ออกให้(วุติปวส.) เพราะทางโรงเรียนล่าช้าจากโควิค สอบเลยช้า เรียนช้า ไปหมดเลยจบช้า แต่ผมจับได้ใบแดงเสร็จปั้บ ประมานวันที่10/04/64วุติปวสออกมาแล้ว ระบุวันจบการศึกษา คือ 31/03/64 แบบนี้แสดงว่าผมจบก่อนวันจับทหาร แต่วันจับใบแดง ผมไม่ได้ยื่นคำร้องอะไรไปเลย หนังสือก็เขียนมาว่า2ปี แบบนี้ผมสามารถทำอะไรได้ไหมคับ คืออยากลดให้เวลาเหลือ1ปี พอจะมีทางไหนเป็นไปได้มั้งคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่