ขอวิธีแยกตัวแมวที่เป็นโรคหัดหน่อยค่ะ ตอนนี้เครียดมากๆเลยกลัวน้องจะเป็นกันหมด

ที่บ้านเลี้ยงแมวไว้4ตัว เมื่ออาทิตย์ก่อนแมวตัวนึงมีอาการฉี่ไม่ออกเลยพาไปหาหมอหมอบอกว่าเป็นโรคนิ่วให้มาหาหมอทุกอาทิตย์มาให้น้ำเกลือกับสวนท่อ ทีนี้ไปหาหมอมาวันนี้ครบ1อาทิตย์พอดีแมวอาการไม่ดีขึ้นไม่กินข้าว ซึม อ้วก ฉีดสลิ้งให้อาหารก็มีน้ำลายฟูมปาก เลยพาไปหาหมอพอตรวจเลือดพบว่าแมวเป็นโรคหัดแมวอยากทราบว่ามีวิธีรักษาไหมคะ  แล้วการแยกแมวตัวอื่นๆควรแยกยังไงดีคะ กลัวแมวตัวอื่นจะเป็นไปด้วยค่ะเพราะก่อนหน้านี้เขากินน้ำในถ้วยเดียวกันด้วย อีกอย่างตอนนี้แม่เราดูแลคนเดียวแม่เราต้องปฏิบัติตัวยังไงบ้างคะมันติดทางไหนได้บ้างคะเสื้อผ้าติดไหมว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่