ห้องนอน+ทำงาน ติดแอร์ขนาดไหนดีครับ/ยี่ห้ออะไรดีระหว่างมิตซูกับไดกิ้น

สวัสดีครับผมอยากสอบถามผู้ที่มีความรู้ในด้านนี้น่ะครับ พอดีผมมีแพลนจะติดแอร์ใหม่ครับ เป็นห้องนอนและใช้ทำงานตอนกลางวันด้วย ห้องจะเป็นแบบไม้กรุผนังครับ อยู่ใต้หลังคาแต่ไม่โดนแดดครับไม่มีฉนวนกันความร้อน  เป็นห้องขนาด14 ตารางเมตร สูง3เมตร ครับ / *[ไม่เอาอินเวอร์เตอร์นะครับเน้นทนทานไม่จุกจิก*] พอดีกำลังสับสนว่าจะเอามิตซู ตัวธรรมดา ms gn หรือ ไดกิ้น ftmครับ
ตัวมิตซูจะเป็นแผงอลูมิเนียมเค้าบอกว่าถ้ารั่วแล้วต้องเปลี่ยน และประสปการณ์ที่เคยใช้ตัวเก่ามาก็ใช้ดีนะครับแต่ว่า จะมีอะไหล่สองตัวที่ชอบลาโลกคือเซนเซอร์และตัวแคปรันครับ ส่วนไดกิ้นนี่ใช้แผงทองแดงครับ ความเย็นแบบเย็นสบายอุณหภูมิคงที่ ตรงนี้ถูกใจผมเลยครับ และประหยัดไฟ แต่ต้องล้างบ่อยๆเพราะว่าจะตันง่าย ส่วนความคงทนไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ใครมีประสปการณ์การใช้สองรุ่นนี้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่