สายโทรเข้า .... หาลูกค้าเงินกู้

กระทู้คำถาม
ดิฉันใช้เบอร์ของค่าย DTAC ค่ะ 

เมื่อปลายสัปดาห์ก่อนได้รับสาย 032*******  เสนอเงินกู้ด่วน  ก็ได้ปฏิเสธไป บอกว่ารวยแล้วไม่ต้องกู้   แล้วไม่ต้องโทรมาอีกแล้วนะ

เช้าวันนี้  นางคนเดิม เบอร์เดิมโทรเข้ามาอีก   แจ้งว่าเงินกู้นั้นได้รับอนุมัติแล้วนะ  
ด้วยความโกรธก็ต่อว่าไป  ใครกู้ ฉันไม่กู้ ไม่ต้องโทรมารบกวนกันอีกแล้วนะ แล้วก็ตัดสายไป

เกือบๆ 3 นาทีให้หลัง มีผู้ชายใช้ 080******* โทรเข้ามา บอกว่า
..โทรมาจากสถานีตำรวจ  มารับแม่กลับไป  แม่เป็นยิ้ม ......

ปรึกษาค่ายโทรศัพท์ทั้งหลาย  เราจะจัดการกับเรื่องนี้อย่างไร  เพื่อนๆดิฉันโดนกันหลายคนมาก
มันน่ารำคาญมากๆกับการหากินง่ายๆแบบนี้   นี้ขนาดไม่ได้กู้ยังโดนด่าข่มขู่ขนาดนี้
คนที่เดือดร้อนเงินที่ไปขอกู้คงจะหนักหนาสาหัสแค่ไหน

ค่ายดีแทคคะ   พอจะช่วยอะไรดิฉันได้บ้างคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่