มีใครได้รับเงินชดเชยกรณีว่างงาน (ลาออก) แต่ได้ไม่ถึง 90 วันบ้างไหมคะ?

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามทุกท่านว่า มีใครขอรับเงินชดเชยกรณีว่างงาน (ลาออกเอง) แล้วมีจดหมายจากสำนักงานประกันสังคม
ระบุว่ามีสิทธิได้รับเงินชดเชยกรณีว่างงานแค่ 61 วัน (หรือไม่ถึง 90 วัน) บ้างไหมคะ?

ปกติทั่วไป จากที่หาข้อมูลมา จะได้กันครบ 90 วันทั้งนั้น เราเลยสงสัยว่าทำไมของเราถึงได้แค่ 61 วันเท่านั้น
โดยในจดหมายระบุว่า จะคิดเงินให้ตั้งแต่วันที่ 22/08/2564 ไปจนถึงวันที่ 19/11/2564 (นับยังไงให้ได้ 61 วันก็ไม่ทราบค่ะ)
ทั้งนี้ ก่อนหน้านี้เราได้รับเงินงวดแรกมาแล้ว จ่ายเงินเมื่อวันที่ 30/09/2564 ค่ะ

มีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมคะ? รบกวนแชร์ข้อมูลหน่อยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่