เราและเขา ต่างเลิกกับแฟนเพื่อมาคบกัน !! มีใครเคยมีความสัมพันธ์แบบนี้มั้ยคะ ?

[code]อื้มม อย่างแรกเลยเราของเกริ่นก่อนนะคะ ว่านี้เป็นกระทู้แรก สมัครพันทิปเพื่อระบายก็ใช่ ปรึกษาก็ใช่ ต้องการกำลังใจคำปลอบโยน คำด่า ก็ใช่ทั้งหมด
เริ่มเรื่องมาที่เราคบกับแฟนเก่าเรามา 11 ปี และแฟนปัจจุบันเราคบกับแฟนเก่าเขามา 14 ปี  เราเรียนจบมาก็ได้งานเลย และก็มาเจอกับแฟนปัจจุบัน เราและเขาก็หยอกเล่นกัน แซวกันปกติ ต่างคนต่างไม่รู้ว่าอีกฝ่ายมีแฟนแล้ว เนื่องด้วยหน้างานของเราทั้งคู่ต้องทำงานร่วมกัน ประสานงานกันตลอดเวลา  ด้วยความที่ทำงานมากกว่าการใช้ชีวิต จึงทำให้เรากับแฟนคนปัจจุบันพบเจอและสนิทกันมากขึ้น มากขึ้นเรื่อยๆ จนเผลอมีใจให้กัน และมารู้ทีหลังว่าต่างคนต่างมีแฟนแล้ว แต่ด้วยสถานการณ์ตอนนั้น ทั้งหลงด้วย กลิ่นใหม่ด้วย ทำให้เราทั้งคู่กู้ไม่กลับแล้ว เราทั้งคู่จึงตัดสินใจจบความสัมพันธ์กับแฟนเก่าเพื่อมาคบกัน ใช่ค่ะ !! เราทั้งคู่เลวและแย่มาก เรื่องนี้ผ่านมา 3 ปี เรากับแฟนปัจจุบันใช้ชีวิตคู่ราบรื่นดีค่ะ อาจมีทะเลาะบ้างเล็กน้อยตามประสาลิ้นกับฟัน  นั้นแหละค่ะ ถึงมันจะผ่านมาได้สักพักแล้ว แต่เราไม่เคยลืมเรื่องนี้เลย เหมือนเป็นตราบาปในใจ ให้อภัยตัวเองไม่ได้สักที และเรื่องนี้ก็กวนใจเราอยู่ตลอดเวลา ไม่เคยรู้สึกว่ามีความสุขเต็มร้อยสักที นี้ใช่มั้ยคะที่เรียกว่าเวรกรรม ?
[/code]
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่