ทำไมเวลาชอบใครแล้วต้องจบที่เพื่อนครับ

เรื่องมันเกิดเมื่อเดินเมษาที่ผ่านมาผมไปเจอผญ.คนนึงในแอปๆหนึ่งเขาไม่ได้สวยมากครับแต่ว่าผมชอบเขาตั้งแต่แรกเห็นซึ่งตอนนี้ผมก็ได้คุยกับเขามา6เดือนกว่าๆแล้วแต่เขายังมองผมว่าเป็นแค่เพื่อนเป็นแค่คนคุยแต่แล้วล่าสุดวันนี้ผมบอกชอบเขาครับแต่ว่าเขามีคนที่ชอบอยู่แล้วคนที่เขาชอบไม่มีเวลาคนคุยก็เยอะส่วนผมมีแค่เขาคนเดียวชอบเขามากครับจนตอนนี้ผมยินยอมเป็นที่ปรึกษาด้านความรักของเขาแม้ว่าจะเจ็บใจมากๆแต่ผมอยากจะทำให้เขามีความสุข แบบนี้คิดว่าผมทำถูกหรือป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่