ใครใช้ Gentle skin cleanser แล้วแพ้บ้างคะ ? เราก็รู้ว่าตัวเองก็น่าจะแพ้ช่วยแนะนำเราที

คือช่วงนี่สิวกลับมาขึ้นใหม่หลังจากที่ไม่ค่อยขึ้นมานานแน้ว เมื่อก่อนเราใช้ innisfree Bija trouble facial Foam หลอดสีฟ้าอ่อน กูใช้ถูกมาตลอด แต่อยู่ดีๆสิวก็กลับมาขึ้น บริเวณกรอบหน้า เราก็เลยลองเปลี่ยนมาใช้เซตาฟิลสูตรผิวแพ้ง่าย ผิวเป็นสิว แต่เราเป็นคนหน้ามัน เราลืมไปว่ามันมีสตูลสำหรับคนผิวมัน ก็เลยไม่ได้ชื้อตัวนั้นมา พอลองใช้ครั้งแรกรู้ว่ามีผดผื่นขึ้นมาเล็กๆบริเวณแก้มอะค่ะ ;_; แล้วใช้ เจลเเต้มสิวของ mizumi (อันนี้ก็พึ่งเคยใช้ครั้งแรก) พรุ่งนี้เช้าตื่นมาสิวจะเห่อมั้ยอะคะ ถ้ากลับไปใช้ตัว innisfree หน้าเราจะเป็นยังไงอ่ะ กลัวกลับมาใช้ตัวเดิมแล้วสิวจะยิ่งขึ้น 

เพราะเมื่อก่อนเราเคยเป็นสิวหนักมากใช้อะไรก็ไม่ดี กลับไปใช้ตัวที่เคยดีก็เหมือนไปต่อไม่ได้แล้วต้องเปลี่ยนเลื่อยๆจน มาถูกสตาร์กับตัวinnisfree เนี่ยแหละค่ะ ทำให้หน้าใสตลอดมา แต่ตอนนี้มันเหมือนจะกลับไปวงจรเดิมแล้ว ฮือ ควรทำยังไงดีอะค่ะ แนะนำเราที TOT

ลืมบอกไปค่ะว่า เราแพ้อากาศร้อน มันเลยทำให้สิวกลับมาขึ้นด้วยส่วนนึงแต่มันไม่ดีขึ้นเลยทั้งที่เราก็ยังใช้ innisfree เหมือนเดิมจนกระทั่งเลือกที่จะเปลี่ยนแล้วก็เป็นไปตามที่บอกเลยค่ะ แงงง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่