อยากรู้ความคิดของพี่ๆแต่ละคนว่าคิดยังไงแม่ที่ไม่เคยเข้าใจเรา

กระทู้คำถาม
คืออยากทราบว่าพี่ๆคิดยังไงคะเวลาที่ทะเลาะกับแม่ก็มีแต่เรื่องเดิมๆคือเรื่องเงิน...เข้าใจนะคะว่าแม่หวังดีแต่บางทีมันก็เกินไปกับคำพูดของเขาที่พูดแรงๆแต่ละครั้งแล้วการพูดของเขาเวลาทะเลาะกันเขาจะชอบเอาคนอื่นเข้ามายุ่งเอาคนอื่นที่เขาเป็นคนช่วยเหลือเราทุกอย่าง...เข้าใจว่าแม่น้อยใจเพราะเรามีอะไรเราก็ปรึกษาแต่คนอื่นที่แม่พูดถึง"ก็คุยพี่สาวลูกพี่ลูกน้อง เพราะเรามีอะไรเราจะปรึกษาเขาตลอดและเขาจะช่วยเหลือเราตลอดทุกๆเรื่องเขาจะคอยให้กำลังใจและผิดก็ว่าไปตามผิดเขาก็จะสอนเราด้วยแต่มีทุกวันนี้ก็เพราะเขาเขาช่วยเหลือทุกอย่างแต่ทางกลับกันเราไม่สามารถที่จะปรึกษาแม่ของเราได้เพราะปรึกษาแต่ละครั้งเขาจะชอบซ้ำเติมชอบด่าชอบว่าชอบใช้อารมณ์และไม่เคยฟังเหตุผลของเราเลยเขาจะใช้อารมณ์ของเขาเป็นใหญ่เลยทำให้เราไม่อยากคุยกับแม่และไม่อยากที่จะอยู่ด้วยในเวลาแบบเราไม่ไหวแต่พี่สาวเขาเจอคนช่วยพยุงเราขึ้นมาทุกอย่างมีได้ทุกวันนี้ก็เขาเพราะเขาเป็นคนหางานให้เวลาไม่มีเขาช่วยทุกอย่างแต่คนที่ขึ้นชื่อว่าแม่...ไม่เคยที่จะช่วยเลยแล้วเขาก็มาน้อยใจว่าเรามีอะไรเราไม่พูดให้เขาฟัง""แล้วแบบนี้หนูจะกล้าพูดให้เขารู้หรอค่ะเพราะเขาไม่เคยรับฟังอะไรจากหนูเลยเพราะถ้าพูดถึงเขาก็จะหาว่าเถียงขึ้นมาทันที"""ขอความคิดเห็นของพี่ๆได้ไหมคะ..แนะนำได้ค่ะแต่ต้องทำตัวยังไงแต่ขอหย่าด่าแรงมากนะคะหนูรับไม่ไหว🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่