สอบถามแจ้งลำโพงดัง

สอบถามว่ามีทางไหนแจ้งเรื่องเบสลำโพงดังบ้างมั้ยครับ
ทางระแวกบ้านมีคนเปิดเบสลำโพงดัง มาประมาณ 2-3 เดือนแล้วครับ (ต้องบอกก่อนว่าคนในครอบครัวผมเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน) ,(ผู้ใหญ่บ้านเป็นคนรู้จักกับบ้านคนที่ลำโพงดัง) แจ้งผู้ใหญ่บ้าน ผู้ใหญ่บ้านก็ไปตักเตือน 2-3 แล้วแต่ก็ยังกลับมาเปิดอยู่ ครั้งสุดท้ายที่ระแวกบ้านผมแจ้งไป บ้านคนที่เปิดเบสลำโพงดังก็ถามผู้ใหญ่กลับมาว่าใครแจ้งมา ปกติผู้ใหญ่บ้านต้องตอบว่า มีระแวกๆนี้ระแวกนั้นแจ้งมา แต่เขากลับบอกชื่อคนแจ้ง กับขอเบอร์โทร ซึ่งก็คือคนในครอบครัวผม เอ้า ละทีนี้บ้านคนที่เปิดจะฟังหรอ ตอนตกเย็นบ้านคนที่เปิดลำโพงก็โทรมา อารมย์ประมาณไม่ดี พอจะมีทางไหนบ้างครับที่จะแจ้งทำให้เรื่องสงบลง 
ปล.คิดว่าถึงแจ้งตำรวจไป เสียงเงียบสัก 2-3 วันสุดท้ายก็กลับมาเปิดอยู่ดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่